News/ ዜናዎች

አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
April 17, 2018

 Jimma Aba Jifar

City:
Jimma

Saturday 04 November, 2017 09:00
Sunday 19 November, 2017 09:00
Sunday 26 November, 2017 09:00
Thursday 04 January, 2018 11:00
Sunday 14 January, 2018 09:00
Sunday 21 January, 2018 09:00
Wednesday 31 January, 2018 11:00
Tuesday 27 February, 2018 09:00
Saturday 24 March, 2018 09:00
Thursday 29 March, 2018 09:00
Wednesday 04 April, 2018 09:00
Wednesday 11 April, 2018 09:00

Name Played matches Goal Goal (Penalty) Total Goals Goal (own) Position
0 1 0 1 0
0 12 1 13 0
0 3 0 3 0
0 1 0 1 0

League results

Rank Played Won Lost Drawn GD Points
1 27 13 5 9 16 48

Current form

HomeAwayHomeAwayAway
DDDWW

Latest matches

Date Team Location Result
Wednesday 23 May, 2018 09:00 Arbaminch City F.CHome
Monday 28 May, 2018 09:00 Welwalu Adigrat UniversityAway
Tuesday 05 June, 2018 09:00 St. George F.CHome
Tuesday 12 June, 2018 10:00 Defence F.CAway
Saturday 16 June, 2018 04:00 Woldia Sport ClubAway

Upcoming matches

Date Team Location Result
Monday 25 June, 2018 09:00 Dedebit F.CHome
Sunday 01 July, 2018 09:00 Welayta DichaAway
Saturday 07 July, 2018 09:00 Adama City F.CHome

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Fixtures

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 27 16 48
2 St. George F.C 27 15 48
3 Mekele Ketema 27 12 46
4 Adama City F.C 27 12 43
5 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 26 11 43
6 Fasil Kenema 27 -2 38
7 Dedebit F.C 26 6 34
8 Hawasa City F.C 26 0 34
9 Defence F.C 27 -3 32
10 Sidama Coffee F.C 27 -4 32
11 Welayta Dicha 26 -2 30
12 Dire Dawa City f.C 27 -3 30
13 Welwalu Adigrat University 26 -9 30
14 Ethio-Electric F.C 27 -18 29
15 Arbaminch City F.C 26 -7 28
16 Woldia Sport Club 27 -24 20

Ethiopian Prem. League: Match Results

Sunday 17 June, 2018 09:00
Sunday 17 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 10:00
Saturday 16 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 04:00
Saturday 16 June, 2018 04:00

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323