News/ ዜናዎች

አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
April 17, 2018

 St. George F.C

Established :
1935
Club President:
Abinet G/Meskel
Secretary:
Neway Beyene
Head Coach:
Mart Noe
Assistant Coaches:
Fasil Tekalign, Zerihun Shengeta
Coach (Goal Keeper):
Emmy
Physiotherapist :
Alemayehu
Team Leader:
Tafese Bekele
Team Captain :
Degu Debebe
Official website:
No. of PL Cups Won:
28 (1950, 1966, 1967, 1968, 1971, 1975, 1985, 1986, 1987, 1990, 1991, 1992, 1994, 1995, 1996, 1999, 2000, 2002, 2003, 2005, 2006, 2008, 2009, 2010, 2012, 2014, 2015, 2016)
Other Achievments:
Ethiopian Cup 10 (1952, 1953, 1957, 1973, 1974, 1977, 1993, 1999, 2011, 2016) Ethiopian Super Cup 8 (1994, 1995, 1996, 2002, 2003, 2005, 2006, 2009)
City:
Addis Ababa

Sunday 19 November, 2017 11:30
Sunday 24 December, 2017 09:00
Saturday 30 December, 2017 10:00
Thursday 04 January, 2018 11:00
Wednesday 17 January, 2018 09:00
Saturday 27 January, 2018 11:00
Thursday 15 February, 2018 11:00
Sunday 25 February, 2018 11:00
Thursday 01 March, 2018 09:00

Name Played matches Goal Goal (Penalty) Total Goals Goal (own) Position
0 1 0 1 0
0 2 0 2 0
0 2 0 2 0
0 2 0 2 0

League results

Rank Played Won Lost Drawn GD Points
2 27 12 3 12 15 48

Current form

HomeAwayAwayHomeAway
WDDWW

Latest matches

Date Team Location Result
Wednesday 23 May, 2018 09:00 Welwalu Adigrat UniversityHome
Monday 28 May, 2018 11:00 Defence F.CAway
Tuesday 05 June, 2018 09:00 Jimma Aba JifarAway
Monday 11 June, 2018 11:30 Woldia Sport ClubHome
Saturday 16 June, 2018 10:00 Dedebit F.CAway

Upcoming matches

Date Team Location Result
Monday 25 June, 2018 11:30 Welayta DichaHome
Sunday 01 July, 2018 09:00 Adama City F.CAway
Saturday 07 July, 2018 09:00 Hawasa City F.CHome

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Fixtures

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 25 June, 2018 09:00

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 27 16 48
2 St. George F.C 27 15 48
3 Mekele Ketema 27 12 46
4 Adama City F.C 27 12 43
5 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 26 11 43
6 Fasil Kenema 27 -2 38
7 Dedebit F.C 26 6 34
8 Hawasa City F.C 26 0 34
9 Defence F.C 27 -3 32
10 Sidama Coffee F.C 27 -4 32
11 Welayta Dicha 26 -2 30
12 Dire Dawa City f.C 27 -3 30
13 Welwalu Adigrat University 26 -9 30
14 Ethio-Electric F.C 27 -18 29
15 Arbaminch City F.C 26 -7 28
16 Woldia Sport Club 27 -24 20

Ethiopian Prem. League: Match Results

Sunday 17 June, 2018 09:00
Sunday 17 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 10:00
Saturday 16 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 04:00
Saturday 16 June, 2018 04:00

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323