News/ ዜናዎች

47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
April 17, 2018
2010 ዓ.ም የኢትዮጵያ ወንዶች ጥሎ ማለፍ ውድድር እጣ ማውጣት ስነ ስረዓት ተካሄደ
2010 ዓ.ም የኢትዮጵያ ወንዶች ጥሎ ማለፍ ውድድር እጣ ማውጣት ስነ ስረዓት ተካሄደ
March 13, 2018
ኢትዮጵያ በ17ኛው የዓለም የቤት ውስጥ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ከዓለም 2 ኛ ደረጃን ይዛ አጠናቀቀች
ኢትዮጵያ በ17ኛው የዓለም የቤት ውስጥ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ከዓለም 2 ኛ ደረጃን ይዛ አጠናቀቀች
March 05, 2018

Higher League 2010 (2017/18)

Group A

Rank Teams Played Won Lost Drawn GD Points Current form
1 Shire Endesilase 3 2 0 1 2 7 DWW??
2 Addis Ababa City 2 2 0 0 3 6 WW???
3 Sebeta Ketema 3 2 1 0 2 6 WLW??
4 Bahir Dar Ketema 3 1 0 2 1 5 WDD??
5 Axum Ketema 3 1 1 1 3 4 LDW??
6 Legetafo Ketema 2 1 0 1 1 4 DW???
7 Ethiopia Medhin 3 1 1 1 0 4 DLW??
8 Burayu Ketema 2 1 1 0 0 3 LW???
9 Dese City 2 1 1 0 0 3 WL???
10 Nekemt City 2 1 1 0 0 3 WL???
11 Eth.Con.Works Group 3 1 2 0 -1 3 LWL??
12 Amhara Wiha Sira 3 1 2 0 -2 3 WLL??
13 Sululta Ketema 2 1 1 0 -3 3 WL???
14 Wello Kombolcha 2 0 1 1 -1 1 LD???
15 Yeka Sub City 3 0 2 1 -3 1 LDL??
16 Federal Police 2 0 2 0 -2 0 LL???

Group B

Rank Teams Played Won Lost Drawn GD Points Current form
1 Dilla City 2 2 0 0 3 6 WW???
2 Kaffa Buna 2 2 0 0 2 6 WW???
3 Silte Werabe 2 1 0 1 1 4 DW???
4 National Cement 2 1 0 1 1 4 DW???
5 Hadiya Hosaena 2 1 1 0 1 3 WL???
6 Diredawa Police 2 1 1 0 0 3 WL???
7 Ambericho 2 0 0 2 0 2 DD???
8 Wolkite City 2 0 0 2 0 2 DD???
9 Butajira City 2 0 0 2 0 2 DD???
10 Halaba City 2 0 0 2 0 2 DD???
11 Shashemene City 2 0 0 2 0 2 DD???
12 Jimma Aba Buna 2 0 1 1 -1 1 LD???
13 Debub Police 2 0 1 1 -1 1 DL???
14 Meki City 2 0 1 1 -2 1 DL???
15 Negele Borena 2 0 1 1 -2 1 LD???
16 Benchmaji Bunna 2 0 2 0 -2 0 LL???
 
 
 

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 21 13 38
2 Dedebit F.C 21 12 33
3 St. George F.C 19 11 33
4 Mekele Ketema 19 8 32
5 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 21 6 32
6 Adama City F.C 20 5 32
7 Fasil Kenema 21 0 32
8 Hawasa City F.C 21 2 29
9 Welayta Dicha 19 3 27
10 Defence F.C 21 -4 25
11 Sidama Coffee F.C 21 -2 24
12 Woldia Sport Club 21 -10 20
13 Arbaminch City F.C 20 -12 19
14 Dire Dawa City f.C 20 -5 18
15 Ethio-Electric F.C 20 -16 18
16 Welwalu Adigrat University 19 -11 17

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C