News/ ዜናዎች

አዲሱ የኢ.እ.ፌ የስራ አስፈፃሚ ኮሚቴ በወቅታዊ ጉዳዮች ላይ መግለጫ ሰጠ
June 27, 2018
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018

ዛሬ ህዳር 14፣2010ዓ.ም የኢትዮጵያ እግርኳስ ፌዴሬሽን በኢንተርኮንቲነንታል ሆቴል ባካሄደው አስቸኳይ ጠቅላላ ጉባኤ የምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴ አባላት መረጠ

ጉባኤው ከጥዋቱ 3፡30 ሲጀመር በጉባኤው አባላት ላይ አሁንም ያለመረጋጋት እና ያለመስማማቶች የታዩ ሲሆን በየአቅጣጫው የተለያ ሃሳቦች ሲዘነዘሩ ቆይተዋል፡፡

ከውዝግቦቹ መንስኤዎች ዋነኛው ምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴ አመራረጥን በተመለከተ የኢ.እ.ፌ መተዳደሪያ ደንብ ላይ የተቀመጠ ግልፅ ሂደት አለመኖሩ እንደሆነ በግልፅ ታይቷል፡፡

ከብዙ ውይይቶች በኋላ 10ኛ መደበኛ ጠቅላላ ጉባኤው የፌዴሬሽኑን ፕሬዝዳንታዊ እና ስራ አስፈፃሚ ኮሚቴ አባላት ምርጫን ያራዘመበት አንዱ ምክንያት የምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴን ለማቋቋም እና የሚመረጠውም  የምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴ በቂ ጊዜ እንዲያገኝ መሆኑን በመተማመን የጉባኤው አባላት የምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴ አባላትን መምረጥ እንዳለባቸው በመግባባት ወደ ምርጫ ሄደዋል፡፡

የድሬደዋ ከተማ አስተዳደር እ.ፌ. ተወካይ የምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴ በክልሎች በተወከሉ አባላት መዋቀር አለባቸው የሚል ሃሳብ የሰነዘሩ ሲሆን ይህም ሃሳብ ተቀባይነት አግኝቶ የየክልሉ የእ.ፌ ተወካዮችን ለጉባኤው አቅርበዋል

አቶ መኮንን ደስታ ከድሬደዋ

አቶ በለጠ ዘውዴ ከ አዲስ አበባ

አቶ አብዱልሃኪም ከ ሃረሪ

አቶ ዲዳ ድሪባ ከ ኦሮሚያ

አቶ መሃመድ ከ አፋር

አቶ አባዲ አባይ ከ ትግራይ

አቶ ፈርሃን መሃመድ ከ ኢትዮ-ሶማሊ

አቶ ዘሪሁን መኮንን ከ አማራ

አቶ ደርቤ ከበደ ከ ቤንሻንጉል

አቶ ኦባንግ ከ ጋምቤላ

ኮሚሽነር ፍሰሃ ጋረደው ከደቡብ

እንዲሁም ከማህበራት አቶ ሸዋረጋ በምርጫ አስፈፃሚ ኮሚቴነት ተመርጠዋል፡፡

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 30 24 55
2 St. George F.C 30 21 55
3 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 30 16 50
4 Mekele Ketema 30 10 49
5 Adama City F.C 30 6 44
6 Dedebit F.C 30 7 41
7 Fasil Kenema 30 -5 41
8 Sidama Coffee F.C 30 -3 38
9 Hawasa City F.C 30 -6 36
10 Dire Dawa City f.C 30 -1 35
11 Welayta Dicha 30 -3 35
12 Defence F.C 30 -4 35
13 Welwalu Adigrat University 30 -10 35
14 Ethio-Electric F.C 30 -15 35
15 Arbaminch City F.C 30 -8 33
16 Woldia Sport Club 30 -29 21

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C