News/ ዜናዎች

አዲሱ የኢ.እ.ፌ የስራ አስፈፃሚ ኮሚቴ በወቅታዊ ጉዳዮች ላይ መግለጫ ሰጠ
June 27, 2018
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018

47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።

ማክሰኞ ሚያዚያ 16፣2008 ተጀምሮ ላለፉት 6 ቀናት በድምቀት ሲካሄድ የነበረው 47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በመጨረሻው ቀን ድንቅ ፉክክር የታዩባቸው እና ሬኮርዶችን የተሰበሩባቸው ውድድሮችን አስተናግዶ ተጠናቋል፡፡

ዛሬ ከቀትር በኋላ እና ምሽቱን በሶስት የወንዶች የሩጫ ውድድሮች የውድድሩ ሬኮርዶች ተሰብረዋል፡፡

በ1500 ሜትር ሳሙኤል ተፈራ፣ በ3000 ሜትር መሰናክል ጌትነት ዋለ እና በ5000 ሜትር ጌታነህ ሞላ ሬኮርዶቹን የግላቸው አድርገዋል፡፡

በ1500 ሜትር የ18 ዓመቱ የኦሮሚያ ክልል ተወዳዳሪ ሳሙኤል በ3፡36.04 ሰዓት ማሸነፍ እና ሬኮርዱን መያዝ ሲችል የክለብ አጋሩ ተሬሳ ቶሎሳ እና የአማራ ክልሉ መለስ ንብረት ተከትለውት ገብተዋል፡፡

በ3000 ሜትር መሰናክል የኢት/ወ/ስ/አካዳሚው ጌትነት በ8፡28፡98 ሰዓት ሬኮርድ በመስበር ጭምር ቀዳሚ ሲሆን የፌዴራል ማረሚያ ቤቱ ኃ/ማርያም አማረ እና የኦሮሚያ ክልሉ ጂግሳ ቶሎሳ ሁለተኛ እና ሶስተኛ በመሆን አጠናቀዋል፡፡

በከፍተኛ ጉጉት ሲጠበቅ በነበረው እና እንደተጠበቀው ከፍተኛ ትንቅንቅ በታየበት የወንዶች 5000 ሜትር ውድድር ከፍተኛ ተስፋ የተጣለበት የደቡብ ፖሊሱ ወጣት ሰሎሞን ባረጋ አብዛኞቹን ዙሮች ሲመራ ቢቆይም፣ በመጨረሻዎቹ 200 ሜትሮች ቀዳሚነቱን ለጌታነህ ሞላ አሳልፎ ሰጥቷል፡፡

የመከላከያው ሯጭ ጌታነህ በአስደናቂ ብቃት በ13፡31.41 በመጨረስ ለ14 ዓመታት ያህል በቀነኒሳ በቀለ ተይዞ የነበረውን የውድድሩን ሬኮርድ ማሻሻል ችሏል፡፡

የፌዴራል ማረሚያ ቤቱ ኃይማኖት ዓለሙ በመጨረሻዎቹ ሜትሮች ሰሎሞንን በመቅደም ሁለተኛ ሲሆን ሲመራ የቆየው ሰሎሞን የነሀስ ሜዳልያ ስፍራ ይዞ ጨርሷል፡፡  
 
ከነዚህ በተጨማሪም የሴቶች 1500 እና 5000 ሜትር ፍፃሜዎች እንዲሁም የ4×100 ሜትር እና 4×400 ሜትር ውድድሮች ተካሂደዋል፡፡

የዕለቱ ውጤቶች፡-

የሴቶች 1500ሜ
1. በሱ ሳዶ (ኦሮሚያ ክልል) 4፡12.79
2. አክሱማይት አምባዬ (ፌዴራል ማረሚያ ቤት) 4፡14.57
3. ዳዊት ስዩም (መከላከያ) 4፡16.27

የወንዶች 1500 ሜ
1. ሣሙኤል ተፈራ (ኦሮሚያ ክልል) 3፡36.04
2. ተሬሳ ቶሎሳ (ኦሮሚያ ክልል) 3፡38.66
3. መለስ ንብረት (አማራ ክልል) 3፡39.18

የሴቶች 5000 ሜ
1. ሃዊ ፈይሳ  (መከላከያ) 15፡31.46
2. መስከረም ማሞ (ኦሮሚያ ክልል) 15፡31.53
3. ደስታ ቡርቃ (ደቡብ ክልል) 15፡36.22

የወንዶች 5000 ሜትር
1. ጌታነህ ሞላ (መከላከያ) 13፡31.41
2. ኃይማኖት አለሙ (ፌዴ/ማረሚያ ቤት) 13፡32.31
3. ሰለሞን ባረጋ (ደቡብ ፖሊስ) 13፡33.39

የወንዶች 3000
1. ጌትነት ዋለ (ኢት/ወ/ስ/አካዳሚ) በ8፡28.98
2. ኃ/ማርያም አማረ (ፌዴ/ማረሚያ) 8፡35.15
3. ጅግሳ ቶለሳ (ኦሮሚያ ክልል) 8፡36.71

የሴቶች 4×100  ሜትር ዱላ ቅብብል
1. መከላከያ 47.44
2. ኦሮሚያ ክልል 47.99
3. ሲዳማ ቡና 48.32

የወንዶች 4×100  ሜትር ዱላ ቅብብል
1. ኦሮሚያ ክልል 41.39
2. መከላከያ 41.82
3. ሲዳማ ቡና 42.10

የሴቶች 4×400  ሜትር ዱላ ቅብብል
1. ኦሮሚያ ክልል 3፡38.90
2. ሲዳማ ቡና 3፡40.24
3. መከላከያ 3፡40.87

የወንዶች 4×400  ሜትር ዱላ ቅብብል
1. ኦሮሚያ ክልል 3፡09.11
2. ኢትዮጵያ ንግድ ባንክ 3፡12.28፣
3. ደቡብ ክልል 3፡12.55

በአጠቃላይ የቡድን አሸናፊ
መከላከያ 338 ነጥብ በመሰብሰብ የውድድሩ አጠቃላይ አሸናፊ ሆኗል፡፡

1. መከላከያ 338 ነጥብ
2. ኦሮሚያ ክልል 325 ነጥብ
3. ሲዳማ ቡና 202 ነጥብ

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 30 24 55
2 St. George F.C 30 21 55
3 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 30 16 50
4 Mekele Ketema 30 10 49
5 Adama City F.C 30 6 44
6 Dedebit F.C 30 7 41
7 Fasil Kenema 30 -5 41
8 Sidama Coffee F.C 30 -3 38
9 Hawasa City F.C 30 -6 36
10 Dire Dawa City f.C 30 -1 35
11 Welayta Dicha 30 -3 35
12 Defence F.C 30 -4 35
13 Welwalu Adigrat University 30 -10 35
14 Ethio-Electric F.C 30 -15 35
15 Arbaminch City F.C 30 -8 33
16 Woldia Sport Club 30 -29 21

Ethiopian Prem. League: Match Results

Sunday 15 July, 2018 08:00
Sunday 15 July, 2018 08:00

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C