News/ ዜናዎች

አዲሱ የኢ.እ.ፌ የስራ አስፈፃሚ ኮሚቴ በወቅታዊ ጉዳዮች ላይ መግለጫ ሰጠ
June 27, 2018
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018

በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።

በፍፃሜዎቹ ላይ በ 800 ሜ ሴቶች ጫልቱ ሹሚ የእርቀቱን ክብረ ወሰን ስታሻሽል በርዝመት ዝላይ አርያት ዲቦ ለተከታታይ አመት በማሸነፍ ክብሯን የስጠበቀች ሲሆን የ 46ኛው አትሌቲክስ ሻምፒዮና አሸናፊ ለማ ከተማ ዳግም በማሸነፍ  የዲስከስ ውርወራ የበላይነቱን አሳይቷል።

የሁሉም ውድድሮች የፍፃሜ ውጤቶች እንደሚከተለው ቀርቧል።

ዲስከስ ውርወራ ሴት

1ኛመርሃዊት ፀሐዬ...............ኢት/ንግድ ባንክ......41.14
2ኛዙርጋ ኡሱማን.................ሲዳማ ቡና............39.59
3ኛአለሚቱ ተ/ስላሴ..............ኢት/ንግድ ባንክ......37.21

400 ሜትር ወንድ

1ኛአብዱልራህማን አብዱ.......ኦሮሚያ ክልል.......46.27
2ኛኤፍሬም መኮንን................ኢት/ኤሌትሪክ.......47.03
3ኛሞሲሳ ስዩም....................ኦሮሚያ ክልል.......47.21

100 ሜትር ወንድ

1ኛበድሩ መሃመድ.................መከላከያ...........10.10
2ኛናታን አበበ.......................ኢት/ኤሌክትሪክ...10.16
3ኛአብዱልሰታር ከማል...........ኦሮሚያ..............10.30

100 ሜትር ሴት

1ኛመሰረት ጉደራ..................ሲዳማ ቡና.........11.88
2ኛወርቄ ከማል....................ሲዳማ ቡና.........12.13
3ኛንግስት ጌታቸው...............ኢት/ኤሌክትሪክ...12.19

ዲስከስ ውርወራ ወንድ

1ኛለማ ከተማ.................... ሲዳማ ቡና...........41.96
2ኛኃይሌ ወረደ...................መከላከያ..............41.76
3ኛጌታቸው ተመስገን...........መከላከያ..............41.47

ርዝመት ዝላይ፣ ሴት

1ኛ አሪያት ዲቦው..........ኢት/ንግድ ባንክ............5.57
2ኛ ኦጁዳ ኡሞድ..........መከላከያ.....................5.47
3ኛ መሠረት ባድራ........ሲዳማ ቡና...................5.45

800 ሜ. ሴት

1ኛ ጫልቱ ሹሜ.........አዳማ ከተማ............ 1፡59.99
2ኛ ኮሬ ቶላ............. ኦሮሚያ ክልል ............2፡00.11
3ኛ ደርቤ ወልተሺ......ኦሮሚያ ክልል.............2፡00.51

800 ሜ. ወንድ

1ኛቶለሳ ቦደና...........ኦሮ/ደንና ዱር............. 1፡46.16
2ኛታደሰ ለሚ........... ኦሮሚያ ክልል..............1፡46.43
3ኛአህመድ ሀሰን....... ኦሮሚያ ክልል.............1፡46.65

 

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 30 24 55
2 St. George F.C 30 21 55
3 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 30 16 50
4 Mekele Ketema 30 10 49
5 Adama City F.C 30 6 44
6 Dedebit F.C 30 7 41
7 Fasil Kenema 30 -5 41
8 Sidama Coffee F.C 30 -3 38
9 Hawasa City F.C 30 -6 36
10 Dire Dawa City f.C 30 -1 35
11 Welayta Dicha 30 -3 35
12 Defence F.C 30 -4 35
13 Welwalu Adigrat University 30 -10 35
14 Ethio-Electric F.C 30 -15 35
15 Arbaminch City F.C 30 -8 33
16 Woldia Sport Club 30 -29 21

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C