News/ ዜናዎች

አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
በ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና በድምቀት ተከፈተ።
April 17, 2018

ኢትዮጵያ በ17ኛው የዓለም የቤት ውስጥ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ከዓለም 2 ኛ ደረጃን ይዛ አጠናቀቀች።

ኢትዮጵያ በበርሚንግሃሙ የዓለም የቤት ውስጥ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 4 የወርቅ እና 1 የብር ሜዳልያ አገኘች።

ዛሬ ፍፃሜውን ባገኘው ሻምፒዮና ምሽት 12፡35 በተካሔደው የወንዶች 3000 ሜትር ፍጻሜ ዮሚፍ ቀጀልቻና ሰለሞን ባረጋ ተከታትለው በመግባት የወርቅና ብር ሜዳሊያ ባለቤት ሆነዋል፡፡

በወንዶች 1500 ሜትር ደግሞ ሳሙኤል ተፈራ ውድድሩን በበላይነት አጠናቆ የኢትዮጵያን የወርቅ ሜዳልያ ብዛት ወደ አራት ከፍ አድረጎታል፡፡

በርቀቱ የተሳተፈው አማን ወቴ ውድድሩን አራተኛ ሆኖ ሲጨርስ በ3000 ሜትር የተሳተፈው ሀጎስ ገብረህይወት ደግሞ በኬንያዊው ቤትዌል ብሪገን ተቀድሞ ውድድሩን አራተኛ ሆኖ ጨርሷል፡፡

በ800 ሜትር ሴቶች የተወዳደረችው ሃብታም ዓለሙም ውድድሯን በአራተኝነት አጠናቃለች፡፡

በሻምፒዮናው የመጀመሪያው እና ሶስተኛው ቀን ውድድር አትሌት ገንዘቤ ዲባባ በ3000 እና በ 1500 በድንቅ ብቃት ሁለት የወርቅ ሜዳልያ ማስመዘገቧ ይታወሳል። በአጠቃላይ ሻምፒዮናውን አሜሪካ በ6 ወርቅና 10 ብርና 2 የነሃስ ሜዳሊያዎች 1ኛ ስትሆን ኢትዮጵያ በ4 ወርቅና 1 ብር 2ኛ ደረጃን ይዛ አጠናቃለች።

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Fixtures

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 11:00
Ethiopian Cup Ethiopian Cup 2010
Wednesday 20 June, 2018 09:00
Ethiopian Cup Ethiopian Cup 2010
Wednesday 20 June, 2018 11:00
Ethiopian Cup Ethiopian Cup 2010
Thursday 21 June, 2018 09:00

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 27 16 48
2 St. George F.C 27 15 48
3 Mekele Ketema 27 12 46
4 Adama City F.C 27 12 43
5 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 26 11 43
6 Fasil Kenema 27 -2 38
7 Dedebit F.C 26 6 34
8 Hawasa City F.C 26 0 34
9 Defence F.C 27 -3 32
10 Sidama Coffee F.C 27 -4 32
11 Welayta Dicha 26 -2 30
12 Dire Dawa City f.C 27 -3 30
13 Welwalu Adigrat University 26 -9 30
14 Ethio-Electric F.C 27 -18 29
15 Arbaminch City F.C 26 -7 28
16 Woldia Sport Club 27 -24 20

Matches Today

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 09:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Tuesday 19 June, 2018 11:00

Ethiopian Prem. League: Match Results

Sunday 17 June, 2018 09:00
Sunday 17 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 10:00
Saturday 16 June, 2018 09:00
Saturday 16 June, 2018 04:00
Saturday 16 June, 2018 04:00
Tuesday 12 June, 2018 12:00
Tuesday 12 June, 2018 10:00

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C