News/ ዜናዎች

የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች የተካሄዱ ሲሆን  የጨዋታዎቹን ውጤት እና ዝርዝር መረጃ  ሊንኩን በመጫን ይመልከቱ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች የተካሄዱ ሲሆን የጨዋታዎቹን ውጤት እና ዝርዝር መረጃ ሊንኩን በመጫን ይመልከቱ
December 17, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች ዛሬ ቀጥለው ይካሄዳሉ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች ዛሬ ቀጥለው ይካሄዳሉ
December 17, 2017
ኢትዮጵያ ቡና ከ ቅዱስ ጊዮርጊስ
ኢትዮጵያ ቡና ከ ቅዱስ ጊዮርጊስ
December 12, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 6ኛ ሳምንት 2 ጨዋታዎች ዛሬ ይካሄዳሉ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 6ኛ ሳምንት 2 ጨዋታዎች ዛሬ ይካሄዳሉ
December 11, 2017
6ኛ ሳምንት የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 5 ጨዋታዎች ዛሬ በ9፡00 እና 09፡30 ክልል ስታዲየሞች ይካሄዳሉ
6ኛ ሳምንት የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 5 ጨዋታዎች ዛሬ በ9፡00 እና 09፡30 ክልል ስታዲየሞች ይካሄዳሉ
December 10, 2017
6ኛ ሳምንት የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 2 ጨዋታዎች ዛሬ በ9፡00 እና 11፡30 በአዲስ አበባ ስታዲየም ይካሄዳሉ
6ኛ ሳምንት የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 2 ጨዋታዎች ዛሬ በ9፡00 እና 11፡30 በአዲስ አበባ ስታዲየም ይካሄዳሉ
December 09, 2017

ዛሬ ህዳር 23፣2010 ዓ.ም  የክልልሎች ከተማ አስተዳደሮች ክለቦች እና ተቋማት  አገር አቋራጭ ውድድሮች ተካሄደ።

ውድድሩ በጃንሜዳ ከጠዋቱ 1:30 ጀምሮ የተካሄደ ሲሆን በአዋቂ ወንዶች እና ሴቶች 10 ኪ.ሜ በወጣት ወንዶች ምድብ የ8 ኪ.ሜ ተካሂዷል።

 
በአዋቂ ወንዶች 10 ኪሜ. አሸናፊዎች

1ኛ. ደራራ ደሳለኝ ኦሮሚያ ክልል..........................32:06.87
2ኛ. ቢተው አደም ኢትዮ ኤሌክትሪክ......................32:10.27
3ኛ. ታዬ ግርማ ኦሮሚያ ክልል............................ 32:23.30

የቡድን አሸናፊዎች

1ኛ. ኦሮሚያ ክልል.... በ23 ነጥብ
2ኛ. አማራ ክልል........በ34 ነጥብ
3ኛ. ኢት/ኤሌክትሪክ.. በ46 ነጥብ

በአዋቂ ሴቶች 10 ኪሜ አሸናፊዎች

1ኛ. ጌጤ አለማየሁ ከኦሮሚያ ክልል..................36:57.50
2ኛ. እናትነሽ አላምረው ከአማራ ክልል.................37:07.65
3ኛ. ብርዛፍ ታረቀኝ ከጉና ንግድ.........................37:22.38

የቡድን አሸናፊዎች
1ኛ. ኦሮሚያ ክልል በ19 ነጥብ
2ኛ. አማራ ክልል በ24 ነጥብ
3ኛ. ኦሮሚያ ፖሊስ በ88 ነጥብ

በወጣት ወንዶች ምድብ 8 ኪሜ.

1ኛ. መለሰ ብርሃን አማራ ክልል..............................25:36.55
2ኛ. መኩሪያ ዘለቀ አማራ ክልል..............................25:41.70
3ኛ. አለምነህ ይርሳው ኢት/ኤሌክትሪክ.................... 25:47.08

የቡድን አሸናፊዎች

1ኛ. አማራ ክልል....... በ12 ነጥብ
2ኛ. ኢት/ኤሌ...........በ30 ነጥብ
3ኛ. ኦሮሚያ ክልል ....በ49 ነጥብ


ሲሆኑ በውድድሩ ላይ አዲሷ የአትሌቲክስ ፌዴሬሽን ስራ አስፈፃሚ ተመራጭ እና ተቀዳሚ ፕሬዝዳንት አትሌት ኮ/ል ደራርቱ ቱሉን ጨምሮ በርከት ያሉ አመራሮች ተገኝተው አትሌቶቹን በማበረታት ውድድሩን እድምቀውታል።

Africaposition_2

Live: Ethio. Prem. League የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ

Ethiopian Prem. League: Next Matches

Monday 18 December, 2017 09:00
Saturday 23 December, 2017 09:00
Saturday 23 December, 2017 09:00
Saturday 23 December, 2017 11:30
Sunday 24 December, 2017 09:00
Sunday 24 December, 2017 09:00
Sunday 24 December, 2017 09:00
Sunday 24 December, 2017 09:00

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 7 6 13
2 St. George F.C 5 6 11
3 Welwalu Adigrat University 7 2 10
4 Fasil Kenema 6 2 10
5 Hawasa City F.C 7 1 10
6 Adama City F.C 7 0 10
7 Mekele Ketema 6 0 9
8 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 5 2 8
9 Dire Dawa City f.C 6 0 7
10 Woldia Sport Club 5 -1 6
11 Defence F.C 7 -3 6
12 Arbaminch City F.C 7 -4 6
13 Jimma Aba Jifar 6 -1 5
14 Ethio-Electric F.C 5 -3 5
15 Welayta Dicha 7 -3 5
16 Sidama Coffee F.C 7 -4 5

Matches Today

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Monday 18 December, 2017 09:00

Ethiopian Prem. League: Match Results

Sunday 17 December, 2017 10:00
Sunday 17 December, 2017 09:00
Sunday 17 December, 2017 09:00
Sunday 17 December, 2017 09:00
Saturday 16 December, 2017 10:00
Saturday 16 December, 2017 09:00
Tuesday 12 December, 2017 11:00
Monday 11 December, 2017 11:30

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Defence F.C 2 5 6
2 Dedebit F.C 2 4 6
3 St. George F.C 2 1 3
4 CBE (Bank) F.C 2 0 3
5 Dire Dawa City f.C 2 0 3
6 Ethio-Electric F.C 2 -2 3
7 Sidama Coffee F.C 2 -3 3
8 Adama City F.C 2 -1 1
9 Gedio Dilla 2 -2 1
10 Hawasa City F.C 2 -2 0

Women's 2nd Division 2010

I'MET CONSTRUCTION P.L.C