News/ ዜናዎች

የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 9ኛ ሳምንት 3ጨዋታዎች ዛሬ ይደረጋሉ
December 30, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 8ኛ ሳምንት መርሃግብር ቀሪ 4 ጨዋታዎች ዛሬ ይደረጋሉ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 8ኛ ሳምንት መርሃግብር ቀሪ 4 ጨዋታዎች ዛሬ ይደረጋሉ
December 23, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 8ኛ ሳምንት መርሃግብር 3 ጨዋታዎች ዛሬ ይደረጋሉ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 8ኛ ሳምንት መርሃግብር 3 ጨዋታዎች ዛሬ ይደረጋሉ
December 23, 2017
ጅማ አባ ጅፋር 2-0 ኢትዮጵያ ቡና
ጅማ አባ ጅፋር 2-0 ኢትዮጵያ ቡና
December 18, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች የተካሄዱ ሲሆን  የጨዋታዎቹን ውጤት እና ዝርዝር መረጃ  ሊንኩን በመጫን ይመልከቱ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች የተካሄዱ ሲሆን የጨዋታዎቹን ውጤት እና ዝርዝር መረጃ ሊንኩን በመጫን ይመልከቱ
December 17, 2017
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች ዛሬ ቀጥለው ይካሄዳሉ
የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ 7ኛ ሳምንት መርሃ ግብር 4 ጨዋታዎች ዛሬ ቀጥለው ይካሄዳሉ
December 17, 2017

የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ፌዴሬሽን ውድድሩን አስመልክቶ ዛሬ መግለጫ የሰጠ ሲሆን የውድድሩ ዓላማ ተብለው የሚከተሉት ተጠቅሰዋል፡-

 

ክልሎችን፣ ከተማ አስተዳድሮችን፣ ክለቦችንና ተቋማትን በሀገር አቋራጭ ውድድር በማሳተፍ ለተተኪ አትሌቶች ዕድል ለመፍጠር ፤በሃገር ውስጥ የውድድር ልምድ እንዲያዳብሩ እንዲሁም የሃገር ውስጥ ውድድሮችን ለማስፋት፤

የአትሌቶችን አቋም ለመለካት በተለይም ለአዳዲስ አትሌቶች፤ በየካቲት ወር ለሚካሄደው የጃንሜዳ ኢንተርናሽናል አገር አቋራጭ ውድድር አትሌቶችን ለማዘጋጀት እንደሆነ በመግለጫው ላይ የተከበሩ አቶ ዱቤ ጅሎ ገልፀዋል፡፡

 

የውድድሩ አይነትና ርቀት /ካታጐሪ/

የውድድሩ ዓይነት የክልሎች፣ ከ/አስተዳደሮች፣ ክለቦች እና ተቋማት ሀገር አቋራጭ በሴቶች በ”10” ኪ.ሜ አዋቂ ሴቶች በወንዶች በ”10” ኪ.ሜ አዋቂ ወንዶች በ"8" ኪ.ሜ ወጣት ወንዶች

 

የአትሌቶች የዕድሜ ገደብ፡-

 

ማንኛውም ዕድሜው ከ18-19 ዓመት የሆነ አትሌት በወጣት ወይም በአዋቂ የውድድር ካታጐሪ መወዳደር ይችላል፣

ማንኛውም ዕድሜው ከ16-17 ዓመት የሆነ አትሌት በወጣት የውድድር ካታጐሪ ብቻ መሳተፍ ይችላል ሆኖም ዕድሜው ከ16 ዓመት በታች የሆነ አትሌት የተወለደ በውድድሩ ላይ መሳተፍ አይችልም፣ ማንኛውም ዕድሜው ከ20 ዓመት በላይ የሆነ አትሌት በአዋቂዎች የውድድር ካታጐሪ ብቻ መሳተፍ አለበት፡፡

 

ሽልማት

 

ከ1ኛ - 3ኛ ለሚወጡ አትሌቶች የወርቅ፣ የብር እና የነሐስ ሜዳልያ ሽልማት ይሰጣል፡፡

በውድድሩ ከ1ኛ - 6ኛ ለሚወጡ አትሌቶች በሁሉም የውድድር ካታጎሪዎች የገንዘብ ሽልማት ይሰጣል፡፡

የቡድን አሸናፊ ለሚሆኑ ለሦስቱም ካታጐሪ ቡድኖች ለእያንዳንዳቸው የዋንጫ ሽልማት ይሰጣል፡፡

 

በውድድሩ ላይ 69 ሴቶችና 320 ወንዶች በአጠቃላይ 389 አትሌቶች የሚካፈሉ ይሆናል፡፡

 

በውድድሩ ላይ ከሚሳተፉ ታዋቂ አትሌቶች መካከል (በአህጉራዊና ዓለም አቀፍ ውድድሮች ከፍተኛ ውጤት ያላቸው አትሌቶች)፣

 

ሴቶች

 

ብዙአየሁ መሀመድ ……………..ከፌደራል ማረሚያ

ስንታየሁ ለወጠኝ ……………… ከአማራ ክልል

እናትነሽ አላምረው ……………..አማራ ክልል

ሸቆ ገነሞ ……………………………. ከኦሮሚያ ፖሊስ

መሰረት ቂጣታ ……………….…. ከኦሮሚያ ፖሊስ

 

ወንዶች

 

ኃ/ማርያም አማረ …………….….ከፌደራል ማረሚያ

ሰለሞን ባረጋ …………….……..…ከደቡብ ፖሊስ (2017 የዓለም ታዳጊዎች ሻምፒዮና አሸናፊ)

ኢማነ መርጊያ …………..……… ከመከላከያ

ሙክታር እድሪስ …….……….. ከመከላከያ (2017 ለንደን ዓለም ሻምፒዮና አሸናፊ)

አሊ አብዶሽ …………………..... ከመከላከያ ይሳተፋሉ ተብሎ ይጠበቃል፡፡

 

ውድድሩ ህዳር 24/2010ዓ.ም ከ ጠዋቱ 12፡30 ጀምሮ  በጃንሜዳ ይከሄዳል፡፡

Live: Ethio. Prem. League የኢትዮጵያ ፕሪምየር ሊግ

Ethiopian Prem. League: Next Matches

Saturday 20 January, 2018 08:00
Saturday 20 January, 2018 10:00
Sunday 21 January, 2018 08:00
Sunday 21 January, 2018 09:00
Sunday 21 January, 2018 09:00
Sunday 21 January, 2018 09:00
Sunday 21 January, 2018 10:00
Monday 22 January, 2018 09:00

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 11 13 25
2 St. George F.C 10 10 20
3 Adama City F.C 11 2 18
4 Fasil Kenema 11 2 16
5 Jimma Aba Jifar 11 3 15
6 Mekele Ketema 10 2 15
7 Hawasa City F.C 11 0 13
8 Sidama Coffee F.C 11 -1 13
9 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 11 -1 12
10 Welayta Dicha 11 -2 12
11 Welwalu Adigrat University 11 -4 12
12 Woldia Sport Club 9 -1 11
13 Defence F.C 11 -3 11
14 Dire Dawa City f.C 10 -3 9
15 Ethio-Electric F.C 10 -7 9
16 Arbaminch City F.C 11 -10 6

Matches Today

Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Saturday 20 January, 2018 08:00
Ethiopian Premier League 2010 (2017/18)
Saturday 20 January, 2018 10:00

Ethiopian Prem. League: Match Results

Wednesday 17 January, 2018 09:00
Sunday 14 January, 2018 10:00
Sunday 14 January, 2018 09:30
Sunday 14 January, 2018 09:00
Sunday 14 January, 2018 09:00
Sunday 14 January, 2018 09:00
Sunday 14 January, 2018 09:00
Saturday 13 January, 2018 10:00

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Defence F.C 2 5 6
2 Dedebit F.C 2 4 6
3 St. George F.C 2 1 3
4 CBE (Bank) F.C 2 0 3
5 Dire Dawa City f.C 2 0 3
6 Ethio-Electric F.C 2 -2 3
7 Sidama Coffee F.C 2 -3 3
8 Adama City F.C 2 -1 1
9 Gedio Dilla 2 -2 1
10 Hawasa City F.C 2 -2 0

Women's 2nd Division 2010

I'MET CONSTRUCTION P.L.C