News/ ዜናዎች

አዲሱ የኢ.እ.ፌ የስራ አስፈፃሚ ኮሚቴ በወቅታዊ ጉዳዮች ላይ መግለጫ ሰጠ
June 27, 2018
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
አትሌት ነጻነት ጉደታ የሴቶች የግማሽ ማራቶን የዓለም ክብረወሰን ባለቤት ሆነች
May 15, 2018
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
ስፖርታዊ ጨዋነትን አስመልክቶ የተዘጋጀ የባለ ድርሻ አካላት የምክክር መድረክ  በአዳማ ከተማ በመካሄድ ላይ ይገኛል።
May 07, 2018
47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ፍፃሜውን አገኘ።
April 23, 2018
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
በ4ኛው ቀን የ47ኛው የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና ውሎ አንድ ክብረ ወሰን ተሻሽሏል።
April 20, 2018
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
በ47ኛዉ የኢትዮጵያ አትሌቲክስ ሻምፒዮና 3 ኛ ቀን ውሎ የተለያዮ ውድድሮች ፍፃሜያቸውን አግኝተዋል።
April 19, 2018

[ነሐሴ 11 ቀን 2008ዓ.ም]

ዛሬ ከቀኑ 10፡05 ጀምሮ በተካሄደው የወንዶች 5000ሜትር ማጣሪያ ላይ የተሳተፉት ኢትዮጵያን አትሌቶች ወደ ፍፃሜው ማለፍ ችለዋል፡፡

በመጀመሪያው የማጣሪያ ምድብ ከ ሞ ፋራህ ጋር የተገናኘው አትሌት ሀጎስ ገብረህይወት ውድድሩን 13፡24.65 በሆነ ሰዓት በመግባት 1ኛ መሆን ችሏል፡፡

ቀጥሎ በተካሄደው የማጣሪያ ምድብ ላይ የተሳተፉት አትሌት ሙክታር እንድሪስ እና አትሌት ደጀን ገብረመስቀል ማጣሪያውን 2ኛ እና 3ኛ በመሆን አጠናቀዋል፡፡

ሙክታር እንድሪስ የማጣሪያውን 2ኛ ፈጣን ሰዓት የሆነውን 13፡19.65 ሲያስመዘግብ ደጀን ገብረመስቀል በበኩሉ የገባበት 13፡19.67 የማጣሪያው 3ኛ ፈጣን ሰዓት ሆኖ ተመዝግቧል፡፡

በ5000ሜትር ማጣሪያ የተሳተፉት ሦስቱም ኬንያውያን አትሌቶች ወደ ፍፃሜው ማለፍ አልቻሉም፡፡

በፍፃሜው ላይ ከኢትዮጵያውያን አትሌቶች ጋር ብቱ ፉክክር ያደርጋል ተብሎ የሚጠበቀው ሞ ፋራህ በተወዳደረበት ምድብ 1 ማጣሪያ ውድድር 13፡25.25 በሆነ ሰዓት 3ኛ ደረጃን በመያዝ ወደ ፍፃሜው ማለፍ ችሏል፡፡

ሞ ፋራህ በማጣሪያ ውድድሩ ላይ በመጠኑ የመደናቀፍ ሁኔታ ቢደርስበትም ማጣሪያውን ከማለፍ ግን አላገደውም፡፡

ኢትዮጵያን ወክለው የሚሳተፉት 3ቱም አትሌቶች ወደ ፍፃሜው ማለፋቸው ኢትዮጵያ በርቀቱ ሜዳልያ እንድታገኝ ትልቅ አስተዋፅኦ ያደርጋል ተብሎ ይጠበቃል፡፡

Live Score/ ቀጥታ ውጤት

Ethiopian Premier League 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Jimma Aba Jifar 30 24 55
2 St. George F.C 30 21 55
3 Ethiopian Coffee (Bunna) F.C 30 16 50
4 Mekele Ketema 30 10 49
5 Adama City F.C 30 6 44
6 Dedebit F.C 30 7 41
7 Fasil Kenema 30 -5 41
8 Sidama Coffee F.C 30 -3 38
9 Hawasa City F.C 30 -6 36
10 Dire Dawa City f.C 30 -1 35
11 Welayta Dicha 30 -3 35
12 Defence F.C 30 -4 35
13 Welwalu Adigrat University 30 -10 35
14 Ethio-Electric F.C 30 -15 35
15 Arbaminch City F.C 30 -8 33
16 Woldia Sport Club 30 -29 21

Higher League 2010

Group A

Rank Teams Played GD Points
1 Shire Endesilase 3 2 7
2 Addis Ababa City 2 3 6
3 Sebeta Ketema 3 2 6
4 Bahir Dar Ketema 3 1 5
5 Axum Ketema 3 3 4
6 Legetafo Ketema 2 1 4
7 Ethiopia Medhin 3 0 4
8 Burayu Ketema 2 0 3
9 Dese City 2 0 3
10 Nekemt City 2 0 3
11 Eth.Con.Works Group 3 -1 3
12 Amhara Wiha Sira 3 -2 3
13 Sululta Ketema 2 -3 3
14 Wello Kombolcha 2 -1 1
15 Yeka Sub City 3 -3 1
16 Federal Police 2 -2 0

Group B

Rank Teams Played GD Points
1 Dilla City 2 3 6
2 Kaffa Buna 2 2 6
3 Silte Werabe 2 1 4
4 National Cement 2 1 4
5 Hadiya Hosaena 2 1 3
6 Diredawa Police 2 0 3
7 Ambericho 2 0 2
8 Wolkite City 2 0 2
9 Butajira City 2 0 2
10 Halaba City 2 0 2
11 Shashemene City 2 0 2
12 Jimma Aba Buna 2 -1 1
13 Debub Police 2 -1 1
14 Meki City 2 -2 1
15 Negele Borena 2 -2 1
16 Benchmaji Bunna 2 -2 0

Women's 1st Division 2010

Rank Teams Played GD Points
1 Dedebit F.C 9 12 21
2 CBE (Bank) F.C 9 10 18
3 Defence F.C 9 7 17
4 Sidama Coffee F.C 9 -3 14
5 Gedio Dilla 9 1 13
6 Hawasa City F.C 9 -2 9
7 Dire Dawa City f.C 9 -6 9
8 St. George F.C 9 -4 8
9 Adama City F.C 9 -3 7
10 Ethio-Electric F.C 9 -12 6

Women's 2nd Division 2010

Basketball League 2010

Rank Teams Played Won Lost GD Points For Against
1 Wolkite City 5 5 0 117 10 260 143
2 Ethio-Wiha Sport 6 3 3 12 9 325 313
3 Adama City F.C 5 2 3 -12 7 236 248
4 Hawasa City F.C 3 3 0 76 6 186 110
5 Addis Ababa University 4 2 2 -11 6 176 187
6 Dire Dawa City f.C 5 1 4 -54 6 224 278
7 Gondar City 3 2 1 0 5 159 159
8 Yeka Sub City 5 0 5 -128 5 195 323
I'MET CONSTRUCTION P.L.C